HTML/CSS Style Guide, Conventions

Chào mọi người, Mình là Nguyên.
lúc trước mình có học FE ở Cione nhưng sau này thì số phận đưa đẩy mình đã chuyển hẳn qua làm BE. :smiley:
hôm nay thấy anh Thọ hay Trường gì đó hình như cũng đang học khóa FE (xin lỗi vì em không biết rõ tên thật của anh) có hỏi 1 số vấn đề về cách đặt class name, em thấy cũng khá hay và tình cờ em cũng biết được trang này:
https://google.github.io/styleguide/htmlcssguide.html
1 trang hướng dẫn viết Style Guide lẫn Conventions, hi vọng có thể giúp ae ĐANG HỌC lộ trình FE có thể viết “CHUẨN” hơn nữa :smile:

Tài liệu rất hay giành cho các bạn beginer đó @Duy_Nguyen :smiley:

Tài liệu này rất hay, các bạn có thể đặt tên theo quy tắc này của Google để nhìn code dễ đọc hơn.

Nhân tiện, có bạn nào biết dùng - và _ thì có gì khác nhau khi soạn thảo không? :slight_smile:
@Duy_Nguyen @truongtho_dev @ltv.thienchi

• thay thế dấu cách còn _ thay thế chữ và phải không anh @sang.cu , em đoán vậy, vì chỉ có teencode mới dùng _ :joy:

:D, nếu e để ý, khi e dùng dấu _ thì khi e bấm ctrl + left/right nó sẽ đi qua một từ kể cả dấu _,
Ví dụ: hello_cione_vietnam
Mỗi lần bấm ctrl + left/right là nó đi qua nguyên từ trên

Với dấu - thì khác, mỗi lần bấm ctrl+left/right thì nó chỉ đi qua từng từ ngăn bởi dấu -, điều này giúp chỉnh sửa code dễ hơn khi dùng dấu -.

Ví dụ: hello-cione-vietnam
:slight_smile:

câu này cho đi phỏng vấn chắc thú vị lắm đây anh @sang.cu :smiley: